Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเพื่อนๆครับเกี่ยวกับ ZOTAC GEFORCE RTX 3080 TI TRINITY OC 

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเพื่อนๆครับเกี่ยวกับ ZOTAC GEFORCE RTX 3080 TI TRINITY OC 

อยากถามเพื่อนที่เคยใช้ยี่ห้อนี้ คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ วัสดุ ความทนทาน บริษัทประกันเป็นยังไงบ้างครับ คนใช้ยี่ห้อนี้เครมสินค้าบ่อยไหมครับ
    https://www.zotac.com/us/product/gra...-ti-trinity-oc หารีวิวไม่ค่อยเจอในไทยส่วนมากเป็นอีกรุ่นนึงครับ

เคยใช้แต่ยี่ห้อ ZEBRA RTX 3080 10GB DAC EXTREME YOLO ไม่ถึง 7 วันไหม้ ยังดี SODAV ให้เคลม คืนเงิน

Comment

เห็นราคาใน a... ถูกแปลกๆ ถูกกว่ายี่ห้ออื่นเยอะเลย

Comment

Originally posted by good11 View Post
        เคยใช้แต่ยี่ห้อ ZEBRA RTX 3080 10GB DAC EXTREME YOLO ไม่ถึง 7 วันไหม้ ยังดี SODAV ให้เคลม คืนเงิน
        ให้หนีไปใช่ไหมครับ 5555

Comment

ต่างกรรมต่างวาระ
          อยู่ที่ดวงด้วยแหล่ะ

Comment

อันไหนทนไม่ทน แล้วแต่ดวง การ์ดยี่ห้อดังเสียภายใน 7วันก็เคยเจอมาแล้ว

Comment

รีวิวละกัน ซื้อมาเหมือนกัน ร้าน A นั่นแหละ ได้มาตอนแถมชุดน้ำปิดCoolerMaster กับจอยMSI

เล่นเกมมาอาทิตย์นึงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
              เล่น cyberpunk full load อุณภูมินิ่งๆไม่เกิน 70C
              undervolt 1905MHz @ 850mV กินไฟ ไม่เกิน 280W พัดลมวิ่งอยู่ 60%
              VRAM อยู่ที่ 80C

Comment

Originally posted by happ04 View Post
                รีวิวละกัน ซื้อมาเหมือนกัน ร้าน A นั่นแหละ ได้มาตอนแถมชุดน้ำปิดCoolerMaster กับจอยMSI

เล่นเกมมาอาทิตย์นึงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
                เล่น cyberpunk full load อุณภูมินิ่งๆไม่เกิน 70C
                undervolt 1905MHz @ 850mV กินไฟ ไม่เกิน 280W พัดลมวิ่งอยู่ 60%
                VRAM อยู่ที่ 80C
                เคยใช้งานแบบไม่ undervolt ไหมครับ ต่างจาก undervolt มากไหมครับ แล้วพวกวัสดุเนิ้องานดีไหมครับ

Comment

Originally posted by sillys View Post

เคยใช้งานแบบไม่ undervolt ไหมครับ ต่างจาก undervolt มากไหมครับ แล้วพวกวัสดุเนิ้องานดีไหมครับ
                  ผมไม่รู้ว่าเดิมๆมันเป็นไงอ่ะสิ ดูตาม spec boost clock มันแค่ 1695MHz
                  แต่เครื่องผมมี MSI Afterburner พอเสียบการ์ด เปิดเกม clock วิ่งไป 2000MHz ร้อน80กว่า ผมก็เลิก

เนื้องานดีมั๊ย ก็แน่นหนาดีนะ พัดลมก็เงียบ แต่ดูตัวเล็กๆเมื่อเทียบกับ Strix1080ti ที่ผมเปลี่ยนออก

Comment

undervolt ลดร้อนลดไฟได้จริง แต่ก็ลดประสิทธิภาพสูงสุดลงด้วยนะ
                    แต่ถ้าลดเฟรมลงไม่มาก เช่นลดเฟรมลง 10-15% แต่ลดไฟลง 30-50% และลดร้อนเกือบ 10c อันนี้แหล่ะน่าสน

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                      undervolt ลดร้อนลดไฟได้จริง แต่ก็ลดประสิทธิภาพสูงสุดลงด้วยนะ
                      แต่ถ้าลดเฟรมลงไม่มาก เช่นลดเฟรมลง 10-15% แต่ลดไฟลง 30-50% และลดร้อนเกือบ 10c อันนี้แหล่ะน่าสน
                      undervolt มีวิธีทำแบบเข้าใจง่ายๆไหมครับ

Comment

https://forum.overclockzone.com/foru...s-card/1066469

Comment

Working...
                        X